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       ya aina yoyote  pamoja na kuongeza au kupunguza kazi ndani ya asilimia 

kumi na tano (15%) kwa kibali cha barua toka kwa mwajiri mwenyewe 

,taratibu zote mabadiliko na si vinginevyo. 

II.  Mwajiriwa(fundi) atalazimika kuweka bei ya kazi ndogo amabazo 

zimeongezeka na ambazo viwango vyake(rates) hazipo katika makadirio 

ya kazi ya awali(BOQ) lakini kwa kazi ambazo zinapungua au kuongezeka 

na zipo ndani ya makadirio ya awali ya mkataba,bei halisi itapatikana kwa 

kutumia viwango vilivyo katika makadirio hayo ya kazi(BOQ) na si 

vinginevyo hata hivyo mabadiriko yoyote hayatakubaliwa bila mapatano ya 

kimaandishi kati ya pande zote mbili. 

 

6.   MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI 

6.1 Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 81,405,000.00 Kwa ajili ya 

utekelezaji wa mradi huu;  

6.2 Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (Tanzanian 

Shillings); 

6.3 Malipo hayo yatalipwa aidha kwa hundi ambayo italipwa benki;  

 

6.4 Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa kuzingatia ubora na kiasi cha kazi 

zilizofanyika na kukamilika kwa mujibu wa BOQ iliyojazwa, yakiambatana na 

taarifa ya utekelezaji wa kazi (measurement of works) iliyosainiwa pande zote 

mbili. 

 

6.5 Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya ujenzi 

kama ilivyoainishwa katika kifungu 1 kifungu kidogo (a)kwa utaratibu ufuatao; 

 

i. Malipo ya awali yatalipwa asilimiaa 10% 

ii. Malipo awamu ya kwanza  yatalipwa asilimiaa 20% baada ya ukamilifu wa 

kazi usiopungua asilimia 20% . 

iii. Awamu ya pili (2) yatalipwa asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi 

usiopungua asilimia 65% . 

iv. Awamu ya tatu (3) Asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua 

asilimia 95%. 

v.  Awamu ya nne (4) Asilimia 10% baada ya ukamilifu wa kazi kwa asilimia 

100%. 

6.6 Kwamba malipo yanaweza kufanyika mara moja kama fundi mjenzi ana 

uwezo wa kutosha kutekeleza kazi hiyo pasipo kuomba malipo yoyote katika 

mchaganuo tajwa hapo juu anaweza kufanya kazi yote kwa ukamilifu na 

ubora kisha kuomba malipo yote kwa mara moja baada ya kazi 

kukamilika,kukaguliwa na kukubalika na mwajiri. 



6.7 Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha  

taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na 

fedha za mradi kama zitakuwepo. 

 

7. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI 

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu 

yafuatayo: 

7.1  Kutoa baadhi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii; 

7.2  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;   

7.3 Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha 

wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa Mradi;  

7.4 Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora 

unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na 

Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa 

kutimiza masharti ya makubaliano. 

7.5 Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au 

isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa 

gharama zake mwenyewe.  

 

8. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA 

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo: 

 

8.1 Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa 

kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo 

viliyotolewa na Mwajiri; 

8.2 Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake 

litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;  

8.3 Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa 

na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria 

zitachukuliwa dhidi yake; 

8.4 Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa 

kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi huyo; 

8.5 Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji 

wengine wa timu yake kila itakapopangwa; 

8.6 Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kabla ya malipo na kila 

zitakapohitajika; 

8.7 Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo 

yanafanyika kwa wakati; na 

8.8 Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya 

ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi. 

 



9. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO 

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na 

vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake. 

10. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA  MRADI 

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya 

asilimia(0.01%) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa 

kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa 

maandishi na Msimamizi wa Mradi. 

 

11. DHAMANA YA UHARIBIFU 

11.1 Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote 

yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji 

wa mradi; na 

11.2 Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi 

kwa maandishi. 

 

12. SHERIA ITAKAYOTUMIKA 

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania. 

 

13. USULUHISHI WA MGOGORO 

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu 

utekelezaji wa mradi huu: 

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani  ya mazungumzo 

ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa 

marekebisho; na 

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya 

mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa 

mujibu wa Sheria za Tanzania. 
 

14. KUSITISHA MKATABA 

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za 

Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu. 

 

 

15. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU 

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba 

huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi. 

 







 

S/N MEETING AGENDA  Resolution  

 1: Opening Of the Meeting  

2: Brief Description Of The Project    

3: Negotiation Discussion  

4: AOB   

5: Closing the meeting    

 

 

1.0 Opening Of the Meeting 

The Chairman opened the meeting at 12.20 hours by welcoming 

the Members of the negotiation team and the local fundi, and 

gave them opportunity to introduce themselves. After such a 

brief self-introduction, he introduced the main agenda of this 

meeting is to discuss and clarify some issues which were not 

apparent or could not be finalized at the time of bidding. 

 

 

2.0 Brief Description Of The Project:   

The briefing of the project was presented by head of Technical 

Department , who explain brief  the  scope of work is to Trench 

excavation with maximum depth of 1m and 0.45 m width, Lay 

HDPE pipe with different size  by joining by batty fusion test  

21,650 meters, backfill and compact well with selected soil , 

Construction of  chambers with size  1mx1mx1 by using blocks 

45cm x 23cm as per engineering drawing) and Construction of 

DP'S as per engineering drawing 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Recommended  

3.0 Contract price : 

After deeply discussion between the Local Fundi   and 

negotiation committee, the Local Fundi agreed to lower the 

price from  Tshs 84,652,500 to Tshs 81,405,000.  

 

 

 

Recommended 



4.0 Inspection and testing materials: 

Inspection and testing of material shall be conducted by the 

team appointed by Managing Director.  

 

 

 

Recommended 

5.0 Time flame for completion of work : 

The time agreed by both parties for completion of the project 

shall not exceed three months. 

 

 

Recommended 

6.0 Payment modality : 

I was agreed that the payment certificate will as follows;- 

1. Advance payment 10 total amount of the work  

2. Second phase payment will be 20% after construction 

work 20% 

3. Third  phase payment will be 30% after construction 

work 65% 

4. Fourth phase payment will be 30% after construction 

work 95% 

5. Fifth phase payment will be 10% after construction 

work 100% 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Recommended 

 




